Nhằm động viên các đồng chí tân binh lên đường nhập ngũ năm 2024, Ngày 24/02/2024 Đảng ủy, HĐND, UBND, UB.MTTQ, Hội đồng nghĩa vụ quân sự Khang Ninh tổ chức gặp mặt, tặng quà động viên tân binh lên đường nhập ngũ. Tại buổi gặp mặt, đồng chí Hứa Quang Sỹ, Phó bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã phát biểu động viên, giao nhiệm vụ cho các tân binh trước ngày lên đường nhập ngũ, đồng thời căn dặn 06 thanh niên được tuyển chọn thực hiện tốt nghĩa vụ quân sự, 03 thanh niên được tuyển chọn nghĩa vụ công an chấp hành nghiêm túc kỷ luật, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, tu dưỡng, rèn luyện phấn đấu trở thành những quân nhân tốt, giúp ích cho xã hội, góp phần xây dựng và bảo vệ tổ quốc. Buổi gặp mặt thân mật, ấm cúng, với sự quan tâm của các đồng chí lãnh đạo và các đoàn thể của xã Khanh Ninh, các tân binh nhận những phần quà có ý nghĩa đã phần nào tiếp thêm tinh thần và nghị lực an tâm lên đường nhập ngũ phấn đấu thực hiện tốt nhiệm vụ được giao./. Nguồn tin : Thu Niềm
Recent Posts
Most Popular
Hội nghị trao đổi, đối thoại về chính sách bảo hiểm y tế trên...
Sáng ngày 27 tháng 6 năm 2024, Ủy ban nhân dân xã Khang Ninh phối hợp với BHXH huyện Ba Bể tổ chức hội...
Chiến dịch truyền thông thực hiện bình đẳng giới, xóa bỏ định kiến giới...
Ảnh: Toàn cảnh hội nghị
Sáng 25/6/2024 Hội LHPN xã Khang Ninh tổ chức Chiến dịch truyền thông thực hiện bình đẳng giới, xóa bỏ...
CHUYỂN ĐỔI SỐ LÀ GÌ? TẦM QUAN TRỌNG CỦA CHUYỂN ĐỔI SỐ HIỆN NAY
Cách mạng công nghiệp lần thứ tư (CMCN 4.0) là một chặng đường với đột phá của các công nghệ số dẫn đến sự...
Tăng cường các biện pháp phòng, chống bệnh Dịch tả lợn Châu phi trên...
Hình ảnh: Lợn bị bệnh Dịch tả lợn Châu Phi chết
Ngày 22 tháng 4 năm 2024, Uỷ ban nhân dân xã khang Ninh...